หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่ ค่าหัวขยับ100ล้าน? จาก 300เป็น400  (อ่าน 40768 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: ลูฟี่ ค่าหัวขยับ100ล้าน? จาก 300เป็น400
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 17:17:59 »
ถึง คุณ เดามั่ว นะคับ 
ค่าหัว ตอนแรกของลูฟี่ คือ30ล้าน  บ่ไจ้ 20ล้าน  กั๊ฟป๋มม

ช่วงแรก ตอนเปิดตัวที่ชนะอารองที่มีค่าหัว 20 ล้านเบรี่
ซึ่งการที่ชนะนั้น ค่าหัวจะเพิ่มมากกว่า 20 ล้านเบรี่นั้นเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว เพราะความสามารถ ความเก่งกาจ
นั้นเหนือกว่า... แต่จะเพิ่มทีเดียว 100 ล้านเลยมันก็ไม่ใช่  เพราะรัฐบาลยังไม่รู้ฝีมือเลยว่าจะเก่งแค่ไหน
จึงเพิ่มให้มากกว่า 20 ล้านเบรี่ เล็กน้อยไม่มากไม่จนน้อยเกินไปทำให้ลูฟี่มีค่าหัวพุงที่เดียว 30 ล้านเบรี่
(กรณีกลับกัน ถ้าลูฟี่ตอนนี้ค่าหัว 400 ล้านเบรี่ ไปชนะอารองค่าหัว 20 ล้านเบรี่ จะเพิ่มให้ทำไมเมื่อเก่งกว่าอยู่แล้ว)

ง่า...ศิษย์พี่ gust ครับผมว่าผมบอกค่าหัวลูฟี่ 30 ล้านเบรี่ อยู่น่า...
สงสัยผมจะสื่อสารได้ไม่ดี ขอโทษด้วยครับ... ศิษย์พี่ gust
 คราวหลัง ผมจะปรับปรุงการตอบ rep ใหม่ครับผม... ^^

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ...  *number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ลูฟี่ ค่าหัวขยับ100ล้าน? จาก 300เป็น400
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 19:46:05 »
เอ.. เริ่มจะงงๆ สับสนๆ ตกลงว่าค่าหัวลูฟี่มันเพิ่มเป็น 400 ล้านก่อน TS หรือว่าหลัง TS หว่า.. จำบ่ได้เหมือนกันอ่ะ..  *้ั์drinktea*

เพิ่มก่อนหรือหลังไม่รู้ฮะ แต่ที่เฉลยให้คนอ่านรู้หลัง TS นิ

ขึ้นก่อนคับ  เพราะตอนที่ลูฟี่ กลับไำปเคาะรฆัง อ๊อกซ์ เบล กับจินเบ และ เรลี่

ไอ่หัวโล้นมันประชุมกัน แล้วประกาศค่าหัวของลูฟี่ออกมา แต่เจ้าตัว มารุ้ตอนเกาะเงือก   ตามนี้ เป๊ะ *number1*

http://www.sritown.com/%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99/one-piece-594

หมายถึงตอนนี้รึเปล่าฮะ

ก็ยังไม่ขึ้นค่าหัวให้นะ แค่ประชุมกันเฉยๆอ่ะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 10:34:58 »
ตาลายอีกแล้วไง *disappoint*

ขอโทดด้วยคราฟฟฟ *rip*

แต่ตอนที่ชาบอนดี้ ประกาศค่าหัวมันคือ400ล้่าน  มันเปิดเผยกันตอนไหนหว่า *disappoint*

kaofever

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ไม่ได้รู้มากมายอะไร...แค่อ่านหลายรอบแค่นั้นเอง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 11:08:24 »
ผมว่าไม่น้อยนา

ถ้าคุณคิดว่าเพิ่มมา100ล้านเมื่อเทียบกะ300ล้านของเดิมดูน้อยก้อคงใช่

แต่ถ้าลองคิดดูดีๆ  ว่าเค้าโละค่าหัวเดิมแล้วคำนวนผลงานทั้งหมดและความอันตรายในอนาคต

อยู่ๆ400ล้านนี่สูงนา   ตอนล้มคร็อกกลายเป็น100ล้านยังฮือฮากันใหญ่

ยังไม่นับตอนถล่มเอนิเอส 300ล้านอีกนะ

เจ็ดเทพยังไม่มีใครเกินนี้เลยด้วยซ้ำ

ลอว์ตอนนี้420ล้านมั้ง    เทียบกะสิ่งที่มันทำ   หัวใจโจรสลัด100ดวง

โหดชิบ    เยอะแล้วล่ะ

ที่คาลิบู ค่าหัวสูงถึง200ล้าน ถึงจะเป็นโรเกียแต่ฝีมือกาก

ลองดูที่ฉายามันดิคับ  นักฆ่าทหารเรือ  สมเหตุผลทั้งหมดแล้วล่ะคับ

purefeelling

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 14:58:15 »
ขอเพิ่มเติมความคิดเห็นของผมไปอีกแระกัน... หลักๆ ก็ประมาณที่ win อ่ะ
เอาเฉพาะการเพิ่มค่าหัวในส่วนของลูฟี่และกัน...
การเพิ่มค่าหัวของลูฟี่เป็นไปตามลำดับที่เหมาะสมแล้วครับ... วิธีการเพิ่มค่าหัวน่าจะประมาณนี้....

ช่วงแรก ตอนเปิดตัวที่ชนะอารองที่มีค่าหัว 20 ล้านเบรี่
ซึ่งการที่ชนะนั้น ค่าหัวจะเพิ่มมากกว่า 20 ล้านเบรี่นั้นเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว เพราะความสามารถ ความเก่งกาจ
นั้นเหนือกว่า... แต่จะเพิ่มทีเดียว 100 ล้านเลยมันก็ไม่ใช่  เพราะรัฐบาลยังไม่รู้ฝีมือเลยว่าจะเก่งแค่ไหน
จึงเพิ่มให้มากกว่า 20 ล้านเบรี่ เล็กน้อยไม่มากไม่จนน้อยเกินไปทำให้ลูฟี่มีค่าหัวพุงที่เดียว 30 ล้านเบรี่
(กรณีกลับกัน ถ้าลูฟี่ตอนนี้ค่าหัว 400 ล้านเบรี่ ไปชนะอารองค่าหัว 20 ล้านเบรี่ จะเพิ่มให้ทำไมเมื่อเก่งกว่าอยู่แล้ว)

ช่วงที่ 2 ช่วงที่เอาชนะ เจ็ดเทพ ครอคโคไดร์ เป็นค่าหัวที่เพิ่มคล้ายๆกับช่วงแรก
แต่ต่างกันเล็กน้อยตรงที่เนื่องจาก ครอคโคไดร์ เป็นเจ็ดเทพโจรสลัด จึงไม่มีค่าหัว...
ดังนั้นความชั่วร้ายต่างๆที่ในช่วงที่ ครอคโคไดร์ ทำตอนเป็นเจ็ดเทพค่าหัวของ ครอคโคไดร์ จึงไม่เพิ่ม
แต่ลูฟี่ดันไปซัดชนะอีก ดังนั้น รัฐบาลจึงยึดค่าหัวเก่าของ ครอคโคไดร์เป็นหลักในการเพิ่ม
ค่าหัวเก่าครอคโคไดร์ คือ 81 ล้านเบรี่  จากเหตุการณ์นี้ทำให้ลูฟี่มีค่าหัว 100 ล้านเบรี่
เพิ่มมากกว่าค่าหัวเก่าของครอคโคไดร์เล็กน้อย ไม่มากหรือน้อยเกินไป
(ซึ่งค่าหัว 2 ช่วงที่กล่าวมา บอกถึงความเก่งกาจ ของลูฟี่ ประมาณว่ามีผีมือเหนือกว่านะ)

ช่วงที่ 3 ช่วงที่บุกประตูยุติธรรม ชิงตัวโรบิ้น ซึ่งช่วงนี้ถือว่าเป็นช่วงที่
สร้างความสั้นครอน และความเสียหน้า ให้กับรัฐบาลมาก... เนื่องจากประตูยุติธรรมนั้น ถือว่ามีการ
ป้องกันของกองกำลังทหารที่แข็งแกร่ง และไหนคำสั่งบัสเตอร์คอล อีก...ค่าหัวจึงเพิ่มอีก 200 ล้านเบรี่
พุ่งพรวด เป็น 300 ล้านเบรี่

ส่วนช่วงที่ชนะ โมเรีย ที่ อดีตค่าหัว 320 ล้านเบรี่ เนื่องจากไม่ค่อยมีคนรู้
และรัฐบาลปิดข่าว ค่าหัวจึงไม่เพิ่ม (ก็เป็นไปตามที่ท่าน Win กล่าว)

ช่วงที่ 4  (ก็เป็นไปตามที่ท่าน win กล่าว อีกแหล่ะ ขอขยายอีกนิดนึงและกัน)
เหตุการณ์พวกเผ่ามังกรฟ้า แล้วต่อด้วยบุกคุก อิมเพียวดาวน์หลังจากที่บุกคุก อิมเพียวดาวน์
และหลบหนีออกมาได้ ได้สร้างความสั่นครอนให้กับคุก แล้วจากนั้นก็ไปมารีนฟอร์ด ต่อเลย....
เป็นเหตุการณ์ที่ต่อเนื่องกัน ซึ่งจาก 3 เหตุการณ์นี้ ค่าหัวของลูฟี่ควรจะเพิ่มตั้งแต่ตอนนี้
แต่รัฐบาลก็ไม่รู้ว่าตกลงลูฟี่มีชีวิตอยู่รึเปล่าจึงไม่ได้เพิ่มค่าหัว แต่พอ 2 ปีรัฐบาลรู้ว่าลูฟี่ยังมีชีวิต
ค่าหัวจึงกลายเป็น 400 ล้านเบรี่ เนื่องจากเหตุการณ์เมื่อ 2 ปีที่แล้ว...
    แต่ถ้าถามว่าทำไมค่าหัวถึงเพิ่มขึ้นน้อยจังทั้งๆที่ต่อยเผ่ามังกรฟ้า สร้างความโกลาหลในอิมเพียวดาวน์
แถมยังไปร่วมสู้ในสงครามมารีนฟอร์ดอีก ก่อวุ่นวายมากมายขนาดนั้นค่าหัวเพิ่มขึ้นแค่ 100 ล้านเบรี่เอง
ต่างจาก ตอนประตูยุติธรรม เพิ่มทีเดียวตั้ง 200 ล้าน
    ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่า เนื่องจากค่าหัว 300 ล้านเบรี่นี่ก็ถือว่าสูงอยู่แล้ว....
อีกทั้ง ยังควบคุม ฮาคิ ไม่เป็น... (ถึงจะแสดงให้เห็นว่ามีฮาคิราชันย์)
ซึ่งจากจุดนี้ รัฐบาลคงจะเห็นว่าถึงจะสร้างความเสียหายมากมาย แต่ก็อยู่ในระดับที่จัดการได้ จึงเพิ่มให้แค่นี้
(ช่วงที่ 3 กับ 4 เพิ่มขึ้นเพราะบอกถึงระดับความเป็นอันตรายต่อรัฐบาล)

ส่วนประเด็นอื่นที่ทำให้ค่าหัวเพิ่มขึ้นอีก คือการไปสร้างความเสียหาย ความเดือดร้อนให้กับคนธรรมดา ด้วย...ดังที่ท่าน happybox หารูปมาแปะ

[/quote] ผมขอขยายความนะคับ    ว่า......

ที่อิมเพลดาวน์ลูฟี่ปลดปล่อยทาตก้อจิงคับ แต่ คนที่ได้ทำความเสียหายให้กับอิมเพลดาวน์มากที่สุดไม่ใช่ลูฟี่ครับ  แต่เปนหนวดดำ  ทำลายอิมเพลดาวน์ ปลดปล่อยทาตค่าหัวสูงๆมาเปนพวกให้ฆ่ากันเองบ้าง ซ้ำยังทำแมคแจลแลนปางตาย เพราะฉะนั้น อิมเพลดาวจึงมุ่งไปที่หนวดดำมากกว่าลูฟี่ครับ

เหตุผลที่ว่าทำไมขึ้นแค่ 100 ล้าน ความเหนส่วนตัวนะคับ น่าจะมาจากการชกเผ่ามังกรฟ้า เปนลูกดราก้อน และเข้าร่วมสงครามคับ และลูฟี่ไม่ได้คิดจะฆ่าทหารเรือแต่อย่างไร ^^

ส่วนคาริบูที่ตั้งค่าหัว 200 ล้านเพราะ แกรนไลด์ครึ่งแรกเขาเรียกกันว่า สรวงสวรรค์  คนที่มาเปนโจรสลัดยังไม่รู้จักฮาคิคับ การที่มีผลไม้ปิศาจสายโรเกียนี่ ค่าหัวพุ่งคับ ขนาดลูฟี่ยังจัดการสโม๊กเกอไม่ได้เรย แม้แต่ในสงครามมารีนฟอร์ด (แต่คราวนี้ไม่แน่)  แต่ทะเลครึ่งหลังนี่สิ(ผมคิดว่า) สายโรเกียอ่ะ กากไปเรย  สายปารามีเซียชื่ออาจจะดูต่ำต้อยนะคับ แต่ก้อเปนสายเพิ่มพลังให้กับตัวเอง  สายโซออน ก้อมีพลังทำลายที่น่ากลัวที่สุด  โรเกีย = กากกกกกก

ถ้ามีผิดพลาดประการใดขออภัย และขอคำแนะนำด้วยคับ ขอบคุนมากคับ ^^ *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 16:06:03 »
คาริบูไม่ได้ค่าหัวสองร้อยล้านเพราะผลปิศาจ  ที่จิงผลปิศาจไม่มีผลกับค่าหัวเลย

ที่คาริบูค่าหัวมันเยอะเพราะมันโหดร้ายครับ   มันค่าทหารเรือด้วย   ตอนบนเกาะชาบอนดี้ก้อเห็นอยู่ว่ามันโหด   ยิงทหารทิ้งเฉย

ค่าหัวขึ้นอยู่กับ  การสร้างความเสียหายต่างๆและความเป็นอันตรายต่อรัฐบาลโลก    ค่าทหารก้อถือว่าสร้างความเสียหายต่างๆ และเป็นอันตรายต่อรัฐบาลโลกเหมือนกัน

เทียบกับพวกลูฟี่ที่สร้างความเสียหายอย่างเดียว ไม่ค่าใครขึ้นขนาดนี้ก้อเยอะอยู่นะ   แถมหายไปตั้ง สองปีอีกแหนะ

ปล.ผมก้อเดาไปเช่นกัน *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 17:12:27 »
ที่อิมเพลดาวน์ลูฟี่ปลดปล่อยทาตก้อจิงคับ แต่ คนที่ได้ทำความเสียหายให้กับอิมเพลดาวน์มากที่สุดไม่ใช่ลูฟี่ครับ  แต่เปนหนวดดำ  ทำลายอิมเพลดาวน์ ปลดปล่อยทาตค่าหัวสูงๆมาเปนพวกให้ฆ่ากันเองบ้าง ซ้ำยังทำแมคแจลแลนปางตาย เพราะฉะนั้น อิมเพลดาวจึงมุ่งไปที่หนวดดำมากกว่าลูฟี่ครับ

เหตุผลที่ว่าทำไมขึ้นแค่ 100 ล้าน ความเหนส่วนตัวนะคับ น่าจะมาจากการชกเผ่ามังกรฟ้า เปนลูกดราก้อน และเข้าร่วมสงครามคับ และลูฟี่ไม่ได้คิดจะฆ่าทหารเรือแต่อย่างไร ^^

ส่วนคาริบูที่ตั้งค่าหัว 200 ล้านเพราะ แกรนไลด์ครึ่งแรกเขาเรียกกันว่า สรวงสวรรค์  คนที่มาเปนโจรสลัดยังไม่รู้จักฮาคิคับ การที่มีผลไม้ปิศาจสายโรเกียนี่ ค่าหัวพุ่งคับ ขนาดลูฟี่ยังจัดการสโม๊กเกอไม่ได้เรย แม้แต่ในสงครามมารีนฟอร์ด (แต่คราวนี้ไม่แน่)  แต่ทะเลครึ่งหลังนี่สิ(ผมคิดว่า) สายโรเกียอ่ะ กากไปเรย  สายปารามีเซียชื่ออาจจะดูต่ำต้อยนะคับ แต่ก้อเปนสายเพิ่มพลังให้กับตัวเอง  สายโซออน ก้อมีพลังทำลายที่น่ากลัวที่สุด  โรเกีย = กากกกกกก

ถ้ามีผิดพลาดประการใดขออภัย และขอคำแนะนำด้วยคับ ขอบคุนมากคับ ^^ *number1*

ที่อิมเพียวดาวน์ ไม่ใช่ทาตนะครับ.... คือ นักโทษครับ

คาริบู ค่าหัว 200 ล้านเบรี่ เป็นไปดังเช่น ท่าน bignaja บอกครับ.. (ด้านล่าง)

คาริบูไม่ได้ค่าหัวสองร้อยล้านเพราะผลปิศาจ  ที่จิงผลปิศาจไม่มีผลกับค่าหัวเลย
ที่คาริบูค่าหัวมันเยอะเพราะมันโหดร้ายครับ   มันค่าทหารเรือด้วย   ตอนบนเกาะชาบอนดี้ก้อเห็นอยู่ว่ามันโหด   ยิงทหารทิ้งเฉย
ค่าหัวขึ้นอยู่กับ  การสร้างความเสียหายต่างๆและความเป็นอันตรายต่อรัฐบาลโลก    ค่าทหารก้อถือว่าสร้างความเสียหายต่างๆ และเป็นอันตรายต่อรัฐบาลโลกเหมือนกัน
เทียบกับพวกลูฟี่ที่สร้างความเสียหายอย่างเดียว ไม่ค่าใครขึ้นขนาดนี้ก้อเยอะอยู่นะ   แถมหายไปตั้ง สองปีอีกแหนะ
ปล.ผมก้อเดาไปเช่นกัน

ส่วนค่าหัวที่ขึ้นแค่ 100 ล้านเบรี่ ประเด็นหลักๆ ผมพูดถึงคือตรงนี้ครับ... ด้านล่าง

แต่ถ้าถามว่าทำไมค่าหัวลูฟี่ถึงเพิ่มขึ้นน้อยจังทั้งๆที่ต่อยเผ่ามังกรฟ้า สร้างความโกลาหลในอิมเพียวดาวน์
แถมยังไปร่วมสู้ในสงครามมารีนฟอร์ดอีก ก่อวุ่นวายมากมายขนาดนั้นค่าหัวเพิ่มขึ้นแค่ 100 ล้านเบรี่เอง
ต่างจาก ตอนประตูยุติธรรม เพิ่มทีเดียวตั้ง 200 ล้าน
    ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่า เนื่องจากค่าหัว 300 ล้านเบรี่นี่ก็ถือว่าสูงอยู่แล้ว....
อีกทั้งลูฟี่ ยังควบคุม ฮาคิ ไม่เป็น... (ถึงจะแสดงให้เห็นว่ามีฮาคิราชันย์)
ซึ่งจากจุดนี้ รัฐบาลคงจะเห็นว่าถึงจะสร้างความเสียหายมากมาย แต่ก็อยู่ในระดับที่จัดการได้ จึงเพิ่มให้แค่นี้[/size]

ส่วนเรื่องของสายผลไม้ปีศาจ จริงๆแล้วขึ้นอยู่กับตัวบุคคลครับ...
นอกจากระดับฮาคิ กับ ทักษะการต่อสู้แล้ว กรณีของพลังผลปีศาจยังดูอีกว่า
ดึงความสามารถของผลปีศาจของตัวเองมามากน้อยแค่ไหน..รวมถึง
การแพ้ทางของผลปีศาจนั้นด้วย...

เพียงแต่ว่าสายโรเกีย กับสายพารามีเซีย ดูแล้วจะมีลูกเล่นมากกว่าสายโซออน...
(แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับว่าพลังของผลปีศาจนั้นด้วย)

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ.. *number1*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:14:03 »
ท่านเดานี่ไม่ทำมะดานะครับข้อมูลแน่จิงๆครับ
ผมสู้ไม่ไหวเลยครับ(พิมได้แต่สั้นๆนั่งพิมยาวๆไม่ไหวครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 21:04:19 »
ค่าหัวขึ้นก่อน Time scrips นะครับผม *disappoint*

เพราะ ลูฟี่มาสั่น เบล ครับ

ตอนหลัง Ts ยังไม่มีใครเห็นลูฟี่เลยแม้สักคน แต่ในใบประกาศ และ ลูฟี่ตัวปลอม ก็ได้มีการพูดถึงค่าหัว 400 ล้านไปแล้วเด้อ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 23:25:45 »
มันเป็นอย่างนี้นี่เอง  *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

pinpin69

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 01:43:52 »
เหมือนคุ้นๆนะว่าจิบเบจะพูดประมานว่าหลังจาก300ล้านก็จะขึ้นยาก ถ้าผิดพลาดไปขออภัยด้วยครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 02:37:07 »
ค่าหัวขึ้นก่อน Time scrips นะครับผม *disappoint*

เพราะ ลูฟี่มาสั่น เบล ครับ

ตอนหลัง Ts ยังไม่มีใครเห็นลูฟี่เลยแม้สักคน แต่ในใบประกาศ และ ลูฟี่ตัวปลอม ก็ได้มีการพูดถึงค่าหัว 400 ล้านไปแล้วเด้อ *dead*

อ๋อ.. ใจก็คิดว่าน่าจะขึ้นก่อน TS อยู่แล้ว เพราะหลังจาก TS เปิดตัวมาค่าหัวก็ 400 ล้านเลย ทั้งที่รัฐบาลยังไม่รู้ว่าตายรึเปล่า

ดังนั้นช่วงค่าหัว 300 ไป 400 ล้านก็คือ

สู้กับโมเลีย
ต่อยมังกรฟ้า
บุกอิมเพลดาวน์
ร่วมสงคราม

ขอลองออกความเห็นดูบ้างนะว่าทำไมถึงขึ้นแค่ 100 ล้าน  *้ั์drinktea*
-ช่วงที่สู้กับโมเลียตัดไปอย่างที่พี่ชายหลายๆ คนบอก
-ต่อยมังกรฟ้าอันนี้น่าจะหนักสุด แต่มีผู้ร่วมเหตุการณ์ (คิดกับลอว์) ความผิดเลยอาจจะถูกแบ่งไป
-บุกอิมเพลดาวน์ รัฐบาลอาจจะมองว่าร่วมมือกับพวกที่อยู่ในคุกหลายคน มีตัวเป้งทั้งอิวานคอฟ เจ้าหนูคร็อกโค จินเบ ถ้าจะโดนขึ้นค่าหัวก็ต้องโดนทุกคน ความผิดมันเลยกระจายๆ ไป
-สุดท้ายร่วมสงคราม เหตุผลคล้ายๆ กับอิมเพลดาวน์ ลูฟี่แค่เป็นตัวขโมยซีน แต่บทเด่นจริงๆ คือหนวดขาว ถึงลูฟี่จะช่วยเอสได้ แต่สุดท้ายก็ล้มเหลว เอสตายหนวดขาวตาย ทั้งกลุ่มพ่ายแพ้ต่อรัฐบาล เหตุการณ์นี้อาจจะไม่มีผลกับค่าหัวก็ได้
ถ้าลองเปลี่ยนเหตุการณ์สงคราม เป็นฝ่ายหนวดขาวชนะ ลูฟี่ช่วยเอสสำเร็จสิ่ ค่าหัวได้ขึ้นกันบานหลายคนเลย
ดังนั้นเลยคิดว่า 100 ล้านที่เพิ่มมาจากต่อยมังกรฟ้าเป็นหลักกับก่อความวุ่นวายในอิมเพลดาวน์และสงครามอีกนิดหน่อยหรืออาจจะไม่นับเลยก็ได้มั๊ง..
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์